Website tungkol sa kolesterol. Mga sakit. Atherosclerosis. Obesity. Droga. Nutrisyon

Buksan ang aralin sa gitnang pangkat Tema “Aking mga alagang hayop. Buod ng mga direktang aktibidad na pang-edukasyon sa gitnang pangkat Paksa "Mga Alagang Hayop


Buod ng isang aralin sa pagbuo ng pagsasalita sa gitnang pangkat"Mga Domestic Animals at ang Kanilang mga Anak"

Layunin: pag-unlad ng lahat ng bahagi ng oral speech ng mga bata, generalization ng kaalaman ng mga bata tungkol sa buhay ng mga alagang hayop at kanilang mga anak.

Mga gawain:

Mga layuning pang-edukasyon : pagsamahin at palawakin ang mga ideya ng mga bata tungkol sa mga kakaibang buhay ng mga alagang hayop; turuan ang mga bata na makilala ang mga hayop na may sapat na gulang at kanilang mga sanggol.

Mga gawain sa pag-unlad : bumuo ng konektadong pananalita; bumuo at buhayin ang bokabularyo ng mga alagang hayop at kanilang mga anak; bumuo ng pagkamausisa, memorya at pag-iisip ng mga bata; bumuo ng visual na pang-unawa.

Pang-edukasyon : linangin ang isang mapagmalasakit na saloobin sa mga hayop; itaguyod ang pagbuo ng isang kultura ng komunikasyon sa mga matatanda at mga kapantay, ang pagpapakita ng emosyonal na pagtugon; interes sa fiction.


Mga pamamaraan at pamamaraan: pagsusuri, pagbabasa ng tula, mga bugtong, paglalagay ng problemang tanong, pag-uusap.
Mga materyales, kagamitan: mga laruan, mga alagang hayop at kanilang mga anak, laro ng mga bata na "Kaninong ina?", mga ginupit na larawan "Mga Alagang Hayop", mga tula, mga bugtong tungkol sa mga hayop.
Paunang gawain: pag-uusap tungkol sa mga hayop, pagtingin sa mga guhit sa paksa: "Mga Alagang Hayop," nagsasagawa ng isang didactic na laro "Sa aming bakuran"

Pag-unlad ng aralin.

Pumasok ang guro sa grupo na may hawak na basket sa kanyang mga kamay. Nakakaakit ng atensyon ng mga bata sa pamamagitan ng paglikha ng isang mapaglarong sitwasyon.
Educator: - Guys, hulaan niyo kung sino ang dinala ko para bisitahin kayo. Magbasa ng bugtong tungkol sa isang pusa:


Anong klaseng hayop ang naglalaro sa akin? -

Hindi umuungol, hindi tumatawa, hindi tumatahol,

Inaatake ang mga bola

Itinatago ang mga kuko sa mga paa.

May bigote ang busal,

may guhit na fur coat,

Madalas na paghuhugas

Ngunit hindi ko alam ang tungkol sa tubig. (Pusa)

Nakikinig ang mga bata sa isang bugtong. Ipinapahayag nila ang kanilang opinyon.

Tagapagturo: - Kawili-wili, paano mo nahulaan na ito ay isang pusa?

Mga sagot ng mga bata.

Tagapagturo: - Syempre, pusa ito (kumuha ng laruang pusa mula sa basket). Guys, sabihin sa akin na ito ay matanda na pusa o isang kuting? Ano ang gusto niyang kainin? Ito ba ay isang alagang hayop o isang ligaw?

Tinitingnan ito ng mga bata at sinasagot ang mga tanong ng guro.

Tagapagturo: - Anong mga alagang hayop ang kilala mo?
Mga sagot ng mga bata.
Nag-aalok ng pagtingin sa mga guhit na naglalarawan ng iba't ibang hayop (kabayo, baka, aso, baboy, kambing)

Pangalanan ng mga bata ang hayop na nakikita nila sa larawan.

Tagapagturo: Ano ang pakinabang ng hayop na ito sa mga tao? (nagtatanong tungkol sa lahat ng mga hayop sa mga larawan).

Mga bata: Kabayo - nagdadala ng mabibigat na karga, baka - nagbibigay ng gatas, aso - pinoprotektahan ang mga tao, kambing - nagbibigay ng gatas, baboy - karne

Tagapagturo: Saan nakatira ang hayop na ito?

Mga bata: Asobuhaysa kulungan ng aso. kambingbuhayKabayo sa kamaligbuhaysa kuwadrabuhaysa kulungan ng baboy.bakabuhaysa kamalig.

Tagapagturo: May isang lugar sa nayon,saanmabuhayang mga alagang hayop ay tinatawag na "barnyard".

Mga himnastiko sa daliri.

Isa, dalawa, tatlo, apat, lima (binabaluktot namin ang aming mga daliri isa-isa)

Ano ang dapat nating tawaging mga hayop? (gumawa ng pagtatanong na kilos gamit ang iyong libreng kamay)

Ang pinakamalapit, pinakamatapat (iwagayway namin ang parehong kamay patungo sa kausap)

Malamang kilala sila ng lahat (sabay-sabay kaming pumalakpak)

Kabayo, baka, aso at pusa (salitan ang mga daliri sa kabilang banda)

Ano ang dapat nating itawag sa kanila? Mag-isip ng kaunti (gumawa ng pagtatanong na kilos)

Magkasama silang nakatira sa isang bahay kasama ang may-ari (magkapit kamay sa anyo ng isang bahay)

Kaya, lahat ay tumatawag sa kanila sa bahay.

Paggawa ng mga bugtong tungkol sa mga alagang hayop.

Tagapagturo: - Sasabihin ko sa iyo ang mga bugtong, at nakakita ka ng larawan na may larawan ng hayop na ito.


May balbas, balahibo at binti,

Mga tainga, buntot, at sungay.

Kahit pumutok ako, hindi ako kumakanta -

bibigyan kita ng gatas.

Napaka-fidget ko!

At napayuko ako. (kambing)

Sino ang tumatalon sa daan? Klak-klak-klak.

Sino ang may ganoong makulit na mga binti? Klak-klak-klak.

Ang kanyang kilay ay malasutla,

Siya ay masayahin at mapaglaro.

Napakakinis ng kanyang balahibo

Tumatakbo ito patungo sa amin... (isang kabayo.)

***
Kumakain siya ng damo, ngumunguya, tahimik...

At pagkatapos ay sa kalahating araw ay bumubulong siya:

Haplusin ang aking tagiliran -

Bibigyan kita ng sariwang gatas! (baka)

***
May tanong ako sayo-

Sino ang nadumihan ng bibig at ilong?

Sino ang nakaupo sa puddle buong araw?

Ungol, nakatingin siya sa iyo.
Sabihin mo sa akin mga kaibigan -

Ano ang kanyang pangalan - (baboy).

Puting buntot, itim na ilong

Inalis niya ang mga tsinelas namin

Sa sulok sa ilalim ng kama -

At ayaw niyang ibigay ito. (Tuta)

Ang guro ay humalili sa paglalagay ng mga pigurin ng alagang hayop mula sa mga bugtong.

Tagapagturo: - Ngayon, magpahinga tayo ng kaunti.

Minuto ng pisikal na edukasyon.

Narito ang itim na pusa.

(Hakbang na nakataas ang mga paa.)

Nakatago - naghihintay para sa mouse.

(Squats, kamay hanggang tuhod.)

Ang mouse ay lilibot sa butas.

(Tumayo, lumingon.)

At hindi ito babagay sa isang pusa.

(Kamay sa gilid)

Sitwasyon ng problema:

Tagapagturo: - Guys, ang aming mga alagang hayop ay may mga sanggol, ngunit lahat sila ay halo-halong. Ano ang gagawin? Hanapin natin ang bawat ina ng kanyang sanggol.

(Sa mesa ay may mga card na may mga larawan ng mga alagang hayop at kanilang mga anak. Kinakailangang gumawa ng tamang pagpipilian - para mahanap ng bawat bata ang kanyang ina.)
Tagapagturo: - Guys, ang aming pusa ay medyo naiinip. Alagaan natin siya at magsabi ng mabubuting salita sa kanya.

Tinatawag ng mga bata ang pusa na magiliw na mga salita (mapagmahal, maganda, matamis)
Tagapagturo: At ngayon guys, iminumungkahi ko na tipunin mo ang hayop na ipinapakita sa larawan mula sa pagbibilang ng mga stick. Sino ang nakuha mo?
Tagapagturo: - Magaling, ang dami mong alam at kayang gawin. Sino ang pinag-uusapan natin? Anong bagong natutunan mo? Ano pa ang gusto mong matutunan tungkol sa mga alagang hayop?

Pagsasama-sama ng mga lugar na pang-edukasyon.

  • Pag-unlad sa lipunan at komunikasyon.
  • Pag-unlad ng nagbibigay-malay.
  • Pag-unlad ng pagsasalita.
  • Pisikal na pag-unlad.

Target: pag-unlad ng lahat ng mga sangkap sa oral speech ng mga bata, generalization ng kaalaman ng mga bata tungkol sa buhay ng mga alagang hayop at kanilang mga anak.

Pag-unlad ng lipunan at komunikasyon.

Patuloy na linawin at palawakin ang pang-unawa ng mga bata sa alagang hayop at kanilang mga anak.

Palawakin ang kakayahan ng bata na makipag-usap sa salita sa mga matatanda at kapantay: bumuo ng kakayahang isaalang-alang ang mga kagustuhan ng ibang mga bata. Patuloy na bumuo ng pagbuo ng kalayaan at regulasyon sa sarili ng sariling mga aksyon kapag nagtatrabaho nang pares, makakuha ng kagalakan mula sa pangkalahatang mga resulta mga aktibidad; palawakin ang kakayahan ng bata na makipag-usap sa mga matatanda at mga kapantay. Isulong ang pagbuo ng isang mabait, mapagmalasakit na saloobin sa mga hayop.

Pag-unlad ng nagbibigay-malay.

Palawakin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa alagang hayop at kanilang mga sanggol. Upang mabuo ang nagbibigay-malay na interes ng mga bata sa mga kakaibang katangian ng buhay ng mga alagang hayop. Upang pagsamahin at palawakin ang mga ideya ng mga bata tungkol sa hitsura, gawi sa pagkain, at pabahay. Ipakilala ang mga bata sa isang beterinaryo - isang doktor na gumagamot ng mga hayop.

Pag-unlad ng pagsasalita.

Bumuo ng libreng komunikasyon sa mga matatanda at bata. Bumuo ng magkakaugnay, wastong gramatika na diyalogo at monologue na pananalita. Bumuo ng kakayahang magsulat ng mga kuwento - mga paglalarawan ng 2-3 pangungusap, ang kakayahang magkuwento nang sunud-sunod: sagutin ang mga tanong na may detalyadong pangungusap.

Pilitin at buhayin ang bokabularyo ng "mga hayop sa bahay": baka, kabayo, tupa, kambing, aso, kuneho, pusa; matatag Corral, beterinaryo.

Artistic at aesthetic na pag-unlad.

Bumuo ng mga malikhaing kakayahan, malikhaing imahinasyon, pantasya.

Ipakilala ang mga bata sa mga posibilidad ng paggamit ng mga di-graphic na materyales (medikal na cotton wool).

Paunlarin pag-andar ng motor mga kamay; linangin ang masining na panlasa.

Paunlarin ang kakayahang makipag-ayos sa isa't isa at magtrabaho sa isang pangkat.

Pisikal na pag-unlad.

Isulong ang pag-unlad ng kakayahang sumunod sa mga tuntunin ligtas na pag-uugali may mga alagang hayop sa iba't ibang sitwasyon sa buhay.

Paunlarin at pagbutihin ang mga kasanayan sa motor, koordinasyon ng pagsasalita sa paggalaw, pinong mga kasanayan sa motor ng mga daliri.

Isulong ang pagbuo ng mga positibong emosyon sa mga bata, aktibidad sa paggalaw, at pag-alis ng stress.

Mag-ambag sa pangangalaga at pagpapalakas ng pisikal at kalusugan ng isip mga bata sa pamamagitan ng pisikal na ehersisyo.

Mga pamamaraan at pamamaraan.

Visual: Pagpapakita ng isang multimedia presentation na "Mga Alagang Hayop". Pagpapakita ng mga guhit na naglalarawan sa isang nayon, kalikasan, isang patyo ng nayon. Modelo ng patyo ng nayon.

Berbal: kwento ng guro, usapan, nagtatanong ng mga bugtong.

Paglalaro: surprise moment, didactic game na "Kaninong buntot?", "Tratuhin ang hayop", "Sino ang sumisigaw ng ganyan?".

Praktikal: ehersisyo ng laro na "Tren". Pisikal na edukasyon "Lakad".

Mga materyales at kagamitan.

Pagtatanghal "Mga Alagang Hayop", flannelgraph, mga larawang may mukha ng hayop (kabayo, baka, aso, pusa, baboy, kambing); mga larawan na may mga buntot ng parehong mga hayop, mga larawan ng mga kuwadra, mga kamalig, mga kubol. Modelong "Village Yard", mga laruan ng alagang hayop at kanilang mga anak (baka - guya, tupa - tupa, aso - tuta, pusa - kuting, baboy - biik, kambing - bata, kabayo - foal).

Mga materyales sa sining para sa malikhaing gawain: pandikit, mga brush, oilcloth, napkin, cotton wool, template ng tupa.

Panimulang gawain

Pag-uusap tungkol sa mga hayop, pagtingin sa mga guhit sa paksa: "Mga Alagang Hayop", nagsasagawa ng isang didactic na laro na "Sa aming bakuran", pagsasaulo ng mga tula ni A. Barto na "Little Goat", "Kabayo".

Mga anyo ng pag-oorganisa ng magkasanib na aktibidad

Mga aktibidad ng mga bata
Mga aktibidad ng mga bata Mga anyo at pamamaraan ng pag-oorganisa ng magkasanib na mga aktibidad
Paglalaro Surprise moment didactic na laro: “Gamutin ang hayop”, “Sino ang sumisigaw ng ganyan?”, “Kaninong buntot?”
Komunikatibo Pag-uusap, mga tanong at sagot, pagsulat ng mga kuwento
Pagdama ng fiction Paggawa ng mga bugtong tungkol sa mga hayop
Motor

Pagsasanay sa laro "Tren".

Pisikal na edukasyon "Maglakad"

Pangangalaga sa sarili at pangunahing paggawa Paghahanda at paglilinis ng iyong lugar ng trabaho
ayos lang Paglalapat: "Tupa"

Logics mga aktibidad na pang-edukasyon

Mga yugto Aktibidad

guro

Mga aktibidad ng mga mag-aaral Inaasahan

resulta

sandali ng organisasyon Pabilog na nakaupo ang mga bata, may kumatok sa pinto, pumasok si Buratino. nakikipagkita sa mga lalaki.

Buratino: Hello! Magkakilala tayo!? Ako si Pinocchio, ano ang iyong pangalan?

(sabay-sabay na sinasabi ng mga bata ang kanilang mga pangalan).

Binibigyang-pansin ng mga bata ang panauhin at nagiging interesado.

Kumusta ang mga bata.

Lumilikha ng isang positibong kalooban.

Pag-activate ng pagnanais na makipag-usap sa mga matatanda at mga kapantay.

Pag-uusap, pagganyak ng aktibidad. Sinabi ni Pinocchio na pupunta siya sa kagubatan upang malaman kung sino ang mga alagang hayop. tingnan kung saan naglalakad ang isang baka, kambing at baboy sa kagubatan: marahil sa isang latian o raspberry field, tulad niya.

Educator: Guys, hinahanap ba ni Pinocchio ang mga alagang hayop?

Mahahanap ba niya sila sa kagubatan?

Sino ang nakakaalam kung saan nakatira ang mga baboy at kambing?

Gusto mo bang maglakbay sa nayon ng Korovkino?

At sasakay tayo ng tren!

Sinasagot ng mga bata ang mga tanong.

Sa isang nayon sa tabi ng isang tao.

Pagsasanay sa laro "Tren". Lahat ay nakatayo sa likod ko,

sunod sunod na umikot!

Ako ang iyong bagong lokomotibo.

Okay lang na walang gulong!

Susundan namin ang isa't isa

Sa likod ng trailer ay isang karwahe.

Narito ang aming tren,

Kumakatok ang mga gulong

At sa aming tren

Nakaupo ang mga lalaki.

Chug-chug-chug, chug-chug-chug!

Pupunta tayo, pupunta tayo, pupunta tayo ng mahabang panahon,

Ito ay isang napakahabang landas.

Malapit na tayong makarating

At magpahinga sa nayon.

Lumingon ang mga bata sa likod ng guro.

Gayahin ang mga galaw ng steam locomotive sa pamamagitan ng paglalakad nang pabilog

Kakayahang mag-coordinate ng mga galaw alinsunod sa teksto
Pagsasabi sa mga bata ng mga bugtong tungkol sa mga alagang hayop. - Kaya nakarating kami sa nayon.

At malalaman mo kung sino ang nakatira sa nayong ito sa pamamagitan ng paghula sa mga bugtong.

Ang guro ay nagpapakita ng mga larawan ng mga hayop sa screen.

Gutom - umuungol,

Buong - ngumunguya,

Mga maliliit na bata

Nagbibigay ng gatas.

Sa halip na isang buntot - isang kawit,

Sa halip na isang ilong - isang nguso,

Ang baboy ay puno ng mga butas,

At malikot ang kawit.

May balbas at may sungay,

Umakyat sa hardin

Kumain ng repolyo at dill.

Hindi isang mag-aararo, hindi isang panday,

Hindi karpintero

At ang unang manggagawa sa nayon.

Maliit ako at maputi

Malambot, hindi matapang.

Nagbibigay ako ng lana sa aking may-ari

Para sa mga scarves at sweatshirt.

Kaibigan niya ang may-ari,

Binabantayan ang bahay

Nakatira sa ilalim ng balkonahe

Buntot sa isang singsing.

Bagama't pelus na mga paa,

Pero tinatawag nila akong “magasgas.”

Huli ako ng mga daga,

Uminom ako ng gatas mula sa platito.

Magaling, guys! Nalutas ang lahat ng mga bugtong.

Paano matatawag ang mga hayop na ito sa isang salita?

Bakit sila tinatawag na?

Ang mga bata ay nakikinig nang mabuti sa mga bugtong tungkol sa mga hayop at hulaan ang mga ito.

Mga alagang hayop.

Nakatira sila sa tabi ng bahay ng isang tao at nakikinabang sa mga tao

Pagpapakita ng aktibidad sa paglutas ng mga bugtong.

Kakayahang makinig at maunawaan ang kahulugan ng bugtong

Didactic game "Sino ang sumisigaw ng ganyan?" - Ngunit ang mga hayop na ito ay hindi nabubuhay nang mag-isa, ngunit kasama ang kanilang mga anak.

Paano tatawagin ng inang baka ang kanyang sanggol?

Ano ang itatawag sa kanyang anak?

Paano tatawag ang inang baboy

Ano ang itatawag sa kanyang anak?

Paano tatawagin ng inang kambing ang kanyang sanggol?

Ano ang itatawag sa kanyang anak?

Paano tatawagin ng isang ina na kabayo ang kanyang sanggol?

Ano ang itatawag sa kanyang anak?

Paano tatawagin ng inang tupa ang kanyang sanggol?

Ano ang itatawag sa kanyang anak?

Paano tatawagin ng isang ina na aso ang kanyang sanggol?

Ano ang itatawag sa kanyang anak?

Paano tatawagin ng isang inang pusa ang kanyang sanggol?

Ano ang itatawag sa kanyang anak?

Ang guro ay nagpapakita ng mga pigura ng alagang hayop at isa-isang i-slide.

Biik.

bata.

foal.

Upang pagsamahin ang kaalaman ng mga bata at wastong pangalanan ang mga batang alagang hayop.
Kwento ng guro tungkol sa mga alagang hayop. Upang maging kapaki-pakinabang ang mga alagang hayop, dapat silang alagaan. Ang isang tao ay naghuhugas sa kanila, naglilinis sa kanila, naglilinis sa kanila, nagpapakain sa kanila at naghahanda ng pagkain para sa kanila para sa taglamig - dayami (grass cut sa tag-araw at mahusay na tuyo, butil feed, mineral at bitamina supplements).

Paano mo pinapakain ang mga alagang hayop sa tag-araw?

Ang mga ligaw na hayop ay naghahanda para sa taglamig mismo. Nag-iimbak sila ng sarili nilang pagkain. Hindi ito magagawa ng mga alagang hayop. Ang mga tao ay nagmamalasakit sa kanila.

Kung ang isang alagang hayop ay biglang nagsimulang magkasakit (at nangyayari ito sa mga bukid), pagkatapos ay ang mga doktor ay tutulong sa mga hayop. Ang mga doktor na gumagamot ng mga hayop ay tinatawag na mga beterinaryo, o simpleng mga beterinaryo. Ngunit higit pa sa pagpapagaling ng mga alagang hayop ang kanilang ginagawa. Mula sa mga mapanganib na sakit mga beterinaryo Ang mga pagbabakuna ay ibinibigay sa mga hayop. walang gumagamot sa mga naninirahan sa ating kagubatan, parang at bukid.

Pinocchio, ngayon naiintindihan mo na ba kung paano naiiba ang baka, kambing, baboy at iba pang alagang hayop sa ligaw? Naaalala niyo ba guys?

Guys, paano mo dapat pangalagaan ang mga alagang hayop?

Sabay tayong mamasyal.

Nakikinig ang mga bata sa kwento ng guro at sumasagot sa mga tanong.

Nagpapastol sa parang.

Kailangan mo silang pakainin, diligan, haplusin, gamutin kapag may sakit, at lakaran.

Ang mga bata ay nakabuo ng ideya ng mga domestic na hayop.
Minuto ng pisikal na edukasyon. Ang mga bata ay bumaba sa bangko, sumunod sa guro nang isa-isa, nagsasagawa ng mga paggalaw.

Tagapagturo:

Sa daan, sa daan

Tumatakbo kami sa aming kanang binti,

At sa parehong landas

Tumalon kami sa aming kaliwang paa.

Pumunta kami sa damuhan

Itaas ang iyong mga binti nang mas mataas.

Sa pamamagitan ng mga palumpong at hummock,

Sa pamamagitan ng mga sanga at tuod.

Sino ang lumakad nang napakataas -

Hindi natapilok, hindi nahulog

Maghapon sa makapal na damo

Ang pilyong kambing ay tumatalon.

Tumalon sa mga bumps

At binilang ang mga bulaklak.

Hoy mga kabayo, lahat ay sumusunod sa akin

Magmadali tayo sa watering hole.

Narito ang isang malawak na ilog

Naglalaman ito ng malamig na tubig.

inumin! Magandang tubig!

Kumatok tayo gamit ang ating kuko.

Ang mga bata, kasama ang guro, ay nagsasagawa ng mga paggalaw alinsunod sa teksto. Paglikha ng mga kondisyon para sa pisikal na aktibidad at pag-alis ng stress.
Didactic game "Kaninong buntot?" Lumapit ang mga bata sa flanograph. Naglalaman ito ng mga larawang may mga buntot at mukha ng mga hayop.

Ang ilang mga hayop ay tumatalon, naglalaro, ngumunguya ng damo, at nawala ang kanilang mga buntot.

Tulungan natin ang mga hayop na mahanap ang kanilang mga buntot.

Hanapin ang buntot na pag-aari ng aso. Kaninong buntot ito?

Hanapin ang buntot ng baka. kaninong buntot?

Hanapin ang buntot ng kabayo. kaninong buntot?

Hanapin ang buntot ng pusa. kaninong buntot?

Ngayon kailangan nating pakainin ang ating mga hayop.

Naglalaro ang mga bata, buhayin ang kinakailangang kaalaman, ang kakayahang makahanap ng tamang bagay. Pangalanan ng tama ang hayop na may buntot.

Buntot ng aso.

Buntot ng baka.

Buntot ng kabayo.

Buntot ng pusa.

Didactic na larong "Gamutin ang isang hayop." Lumapit ang mga bata sa mesa. May mga laruang hayop at pagkain sa mesa. Nag-aalok ang guro na pakainin ang mga anak.

Ano ang gustong kainin ng biik, foal, puppy, kuting?

Binibigyan ng mga bata ang bawat anak ng kanyang pagkain.

Naglalaro ang mga bata, buhayin ang kinakailangang kaalaman upang malutas ang sitwasyon: kinakailangan na gumawa ng tamang pagpipilian, pakainin ang alagang hayop.

Sagot ng mga bata.

foal - oats,

Puppy - isang buto,

Piglet - karot.

Pag-unlad ng pag-iisip, kalayaan, libreng komunikasyon sa mga bata at matatanda, ang kakayahang sagutin ang mga tanong mula sa guro.
Pagsasanay sa laro "Pangalanan ang mga salitang aksyon." - Ilang bagay na ba ang nagawa natin?

Mabilis na pumasok sa bilog.

Sagutin nang paisa-isa

At matutunan ang lahat.

Ano ang ginagawa ng aso o baka?

Ang mga bata ay nakatayo sa isang bilog, ang guro ay nasa gitna. Ang guro ay naghahagis ng bola sa bawat bata. Pangalanan ng mga bata ang mga salitang aksyon.

Ang aso ay tumatahol, kumagat, naglalaro, umuungol, tumatalon, humahaplos, sumisinghot, nagbabantay. ang cow moos, butts, chews.

Isinaaktibo nila ang kanilang mga proseso ng pag-iisip at pinag-uusapan ang mga aksyon ng mga alagang hayop na kilala nila.
Mga kwentong pambata tungkol sa kanilang paboritong hayop. Aling hayop ang nagustuhan mo: Sabihin sa amin ang tungkol sa iyong paboritong hayop. Ang aso ay isang alagang hayop, nakatira sa isang kulungan ng aso, kumakain ng karne, ngumunguya ng buto. Kakayahang makinig nang mabuti. Ang kakayahang magsulat ng isang kuwento tungkol sa isang hayop na gusto mo.
Magpahinga ng 10 minuto.
Pagganyak sa laro. Nag-aalok ang guro na makinig sa isang fairy tale.

“Noong unang panahon ay may Tupa. At nakasuot siya ng snow-white fur coat na nakakulot sa magagandang ringlets. Araw-araw ay nanginginain siya sa berdeng damuhan, kumakain ng makatas na berdeng damo, sumisinghot ng magagandang mabangong daisies, umiinom ng tubig mula sa malinis na bukal ng bundok at napakasaya. Malapit na ang taglamig, mabilis na lumipas ang oras. At, isang araw, kinuha ito ng isang magsasaka na may tupa at inahit ang ulo nito. Nais ng kanyang asawa na maghabi ng mga medyas mula sa lana ng tupa para sa kanyang maliliit na anak. Kaya't ang kaawa-awang maliit na tupa ay naiwan na wala ang kanyang mainit at malambot na amerikana.

Isinasaaktibo nila ang kinakailangang kaalaman at aktibong nakikipag-ugnayan. Pag-unlad ng libreng komunikasyon sa mga matatanda at bata, pag-unlad ng atensyon at pag-iisip. Pagbuo ng interes sa fiction.
Application "Tupa". Nag-aalok ang guro na pumunta sa mga mesa.

Guys, huwag nating hayaang mag-freeze ang tupa at bigyan ito ng bago, mas maganda pa kaysa dati, malambot na amerikana.

Mga bata, anong uri ng fur coat mayroon ang tupa?

Tama. Subukan nating gumawa ng amerikana ng tupa mula sa cotton wool.

Anong klaseng cotton wool?

Tama. Kumuha kami ng cotton wool, hatiin ito sa maliliit na piraso, at igulong ang bawat piraso sa isang bola.

Guys, sino ang makakapagsabi sa akin kung paano magdikit ng cotton wool ng tama!?

Organisasyon ng isang eksibisyon ng mga gawa.

Malambot, malambot, mainit-init.

Malambot, malambot, puti.

Una, kunin ang pandikit, gumawa ng isang drop sa tamang lugar at ilagay ang cotton wool sa itaas, pinindot ito nang bahagya.

Ang pagbuo ng aesthetic na lasa, ang kakayahang mapansin ang mga pagkukulang at alisin ang mga ito.

Pagbutihin ang iyong mga kasanayan sa maingat na pagdikit ng mga cotton ball.

Pagsasanay sa laro "Tren". Ngayon bumalik tayo.

Lahat ay nakatayo sa likod ko,

Sunod-sunod na umikot.

Ako ang bago mong lokomotibo

Okay lang na walang gulong!

Susundan namin ang isa't isa

Sa likod ng trailer ay isang karwahe.

Mga karwahe, mga trailer

May kalansing na tunog sa riles.

Ibabalik ka nila sa grupo

Isang grupo ng mga lalaki.

Ang mga bata ay lumiliko sa likod ng guro, gayahin ang mga paggalaw ng isang steam locomotive, naglalakad sa isang bilog. Ang kakayahang mag-coordinate ng mga paggalaw alinsunod sa teksto.
Pagninilay. Kaya bumalik kami sa kindergarten.

Nagustuhan mo ba ang aralin?

Sabihin sa amin kung saan kami nagpunta, kung ano ang ginawa namin, ano ang pinaka nagustuhan mo?

Sinasagot ng mga bata ang mga tanong. Nakatuon ang atensyon sa mas hindi malilimutang emosyonal na mga sandali ng aralin.

Buod ng isang aralin sa pagbuo ng pagsasalita para sa mga bata 4-5 taong gulang na "Mga Alagang Hayop"

Plotnikova Natalya Vasilievna, guro karagdagang edukasyon.
Lugar ng trabaho: MAOU DOD "Sentro para sa Karagdagang Edukasyon ng mga Bata" Balakovo
Paglalarawan ng materyal: Ang buod ng aralin sa paksang "Mga Alagang Hayop" ay naglalayong pagyamanin ang bokabularyo, pagbuo ng istraktura ng gramatika ng pagsasalita, at ang kakayahang magsagawa ng paghahambing na pagsusuri sa mga batang 4-5 taong gulang. Pag-unlad ng pamamaraan mga klase na magagamit sa praktikal na aplikasyon at maaaring gamitin sa mga klase ng mga guro sa preschool mga institusyong pang-edukasyon, mga guro ng karagdagang edukasyon para sa mga bata.
Target: Pag-activate ng diksyunaryo, pagbuo ng kakayahang magsagawa ng comparative analysis.
Mga gawain:
pang-edukasyon:
pagsasama-sama at pagpapalawak ng mga ideya tungkol sa mga alagang hayop,
pagbuo ng kakayahang magsagawa ng comparative analysis.
pagbuo:
pagbuo ng gramatikal na istraktura ng pagsasalita,
pag-unlad ng memorya, atensyon, imahinasyon, pag-iisip.
pang-edukasyon:
linangin ang pagmamahal at paggalang sa mga hayop,
ang kakayahang makinig sa mga kasama.
Mga uri ng aktibidad: gaming, motor, cognitive, communicative.
Pag-unlad ng aralin:
Pag-uusap sa paksa:
- Anong mga alagang hayop ang kilala mo?
-Bakit sila tinatawag na? (Pangalanan ng mga bata ang mga hayop, ipapakita ng guro ang kanilang mga larawan sa pisara).
-Ano ang mga benepisyong naidudulot nila sa mga tao?
- Paano pinangangalagaan ng isang tao ang mga hayop?
- Ano ang kinakain ng mga alagang hayop?
- Ano ang katawan ng isang tupa, kabayo, baboy na natatakpan?

"Paghahambing ng mga bahagi ng katawan ng isang baka at isang kabayo."
- Ano ang mayroon ang baka na wala sa kabayo? (Mga sungay)
- Ano ang mayroon ang kabayo na wala sa baka? (Mane)
- Ihambing ang mga binti at buntot ng mga hayop na ito. Paano sila naiiba?
- Bakit mas mahahabang binti ang mga kabayo kaysa sa mga baka?
- Bakit may udder ang baka?

Pagsasanay sa laro "Pangalanan ito nang may pagmamahal." Ang bawat bata ay may laruang alagang hayop. Ang mga bata ay nagpapalitan ng pagtawag sa bawat isa sa kanilang mga hayop nang magiliw.

Minuto ng pisikal na edukasyon "Khomka"
Hamster, hamster, hamster
May guhit na bariles.
Si Khomka ay gumising ng maaga,
Naghuhugas siya ng kanyang pisngi,
Kuskusin ang cervix.
Si Khomka ay nagwawalis ng kubo
At lumabas para maningil.
Isa, dalawa, tatlo, apat, lima!
Gusto ni Khomka na maging malakas.

Pagsasanay sa laro "Sino ang may kanino?" Ang guro ay nagpapakita ng larawan ng isang may sapat na gulang na hayop at isang sanggol: "Sino ang baka?...Sino ang tupa?" (tinatawag ng mga bata ang mga anak).

"Sabihin ang salita"(mula kay S. Pogorelovsky)
Ang mga uwak ay kasama ng mga uwak,
Ang mga elepante ay may ... (mga sanggol na elepante).
At ang aming pasta
Meron... (macronyats).
At higit pa, at... (mas kaunti),
At mas makapal, at... (mas payat) -
At ang mga batang Macoron,
At ang mga batang babae - ... (macarons).

Pagsasanay sa laro na "One-many". Ang mga bata ay nakatayo sa kalahating bilog sa harap ng guro. May bola ang guro.
- Pangalanan kita ng isang hayop, at binabato mo ako ng bola at pangalanan ito kung marami sila. Halimbawa, "baka" at kung maraming "baka".

Laro "Gupitin ang mga larawan"(Ang mga bata ay naglalatag ng mga alagang hayop mula sa mga ginupit na larawan).



Finger game na "Goat"
Ang matanda ay naglalakad sa kalsada,
Nakakita ako ng kambing na walang sungay.
Halika, kambing, tumalon tayo,
Sinipa namin ang aming mga binti.
At ang upos ng kambing
At nagmumura ang matanda.
(Maglakad gamit ang iyong mga daliri sa mesa, ipakita ang mga sungay gamit ang iyong mga daliri, kumatok sa mesa gamit ang iyong mga daliri, ipakita muli ang mga sungay, iwaglit ang iyong mga daliri)

Paghula ng mga bugtong
Darating ang mabalahibo, darating ang balbas,
Iwagayway niya ang kanyang mga sungay,
Inalog ang kanyang balbas
Tinapik ang kanyang mga paa.

Sino ang hindi naghuhubad ng kanilang fur coat kapag mainit o malamig? (Tupa)

Sir, hindi lobo,
Mahaba ang tainga, ngunit hindi isang liyebre,
May mga kuko, ngunit hindi isang kabayo. (Asno)

Kaibigan niya ang may-ari, nagbabantay sa bahay,
Nakatira siya sa ilalim ng balkonahe, at ang kanyang buntot ay parang singsing. (aso)

Isang mahabang tainga, isang bola ng himulmol.
Tumalon nang deftly, ngumunguya ng karot. (Kuneho)

Sino ang may piso na hindi nakakuyom sa kamao?
May mga paa ang kanyang mga paa. Siya ay kumakain at umiinom mula sa isang labangan. (Baboy)

Laro "Fourth wheel". Ipinakita sa mga bata ang isang larawan ng
1. aso, kambing, manok, kabayo.
2. kambing, baka, kabayo, tupa.
3. kamelyo, baka, pusa at kabayo.
4. baboy, tupa, kamelyo, kuneho.





Magaling guys! Anong mga hayop ang pinag-uusapan natin? Bakit sila tinatawag na? Anong mga laro ang nagustuhan mo?

Shamilova Bariyat
Buod ng aralin para sa gitnang pangkat na "Mga Alagang Hayop"

Buod ng GCD sa gitnang pangkat upang bumuo ng isang holistic na larawan ng mundo" Mga alagang hayop"

Target:

Pag-unlad ng nagbibigay-malay na interes sa mundo sa paligid natin, pagbuo ng mga ideya tungkol sa mga alagang hayop.

Mga gawain:

1. Matutong i-highlight at pangalanan mga katangiang katangian mga alagang hayop(hitsura)

2. Ipakilala ang mga kondisyon ng detensyon, nutrisyon at pangangalaga mga alagang hayop.

3. Pagyamanin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa mga benepisyo mga alagang hayop para sa mga tao.

4. Pag-aalaga at pagmamahal sa hayop.

5. Isaaktibo at pagyamanin ang bokabularyo ng mga bata sa paksang ito.

Panimulang gawain: pagtingin sa mga larawan mula sa isang serye « Mga alagang hayop» , pagbabasa ng mga tula, nursery rhymes, pagtatanong ng mga bugtong, pagsasabi ng mga fairy tales na may mga alagang hayop. Pagsasagawa ng mga panlabas na laro at mga sesyon ng pisikal na edukasyon.

Kagamitan: pagtatanghal sa paksa « Mga alagang hayop» , laptop, pusa Murka, mga silhouette ng papel hayop, mga larawan.

GCD move

Tagapagturo:

Ang mga bata ay nakaupo sa mga upuan. Umupo ang guro sa harap nila.

Ang aming mga mata ay nagmamasid ng mabuti,

Ang aming mga tainga ay nakikinig nang mabuti,

Ang aming mga binti ay hindi nakakaabala sa amin

Ang aming mga kamay ay nakahiga, nagpapahinga.

Tagapagturo:

Guys, may bibisita sa amin ngayon! Ngunit upang malaman kung sino ito, kailangan mong lutasin ang bugtong!

Umiiyak sa threshold

Itinatago ang kanyang mga kuko

Tahimik siyang papasok sa silid,

Magpupuri siya at kakanta.

Tagapagturo: Oo, ito ay isang pusa. Lumamig sa labas, at dumating ang pusang si Murka para magpainit sa amin! Kapag dumating ang lamig, ikaw ba at ako ay nagbibihis ng maiinit na damit? Ano ang suot natin? Ano sa tingin mo ang mangyayari sa hayop? Paano sila naghahanda para sa lamig? (Mga sagot ng mga bata).

Tagapagturo: sila ay tinatawag na mga alagang hayop, dahil nakatira sila sa tabi ng isang tao, sa tabi ng kanyang bahay. Ang mga tao ay nag-aalaga sa kanila, nagpapakain sa kanila, at bilang kapalit ay gumagawa sila ng maraming kapaki-pakinabang na bagay sa atin.

Kapag malamig si Murka, umakyat siya sa isang mainit na kalan (kung nakatira siya sa isang bahay ng nayon kung saan may kalan, at kung nakatira siya sa isang apartment, kung gayon saan siya magpapainit? (Mga sagot ng mga bata).

Kaibigan niya ang may-ari,

Binabantayan ang bahay

Nakatira sa ilalim ng balkonahe

Buntot sa isang singsing.

Tagapagturo: Syempre, aso. Paano nakakatulong ang aso sa isang tao? (Pinoprotektahan ang bahay at ang tao). Ano ang pangalan ng bahay kung saan nakatira ang aso upang manatiling mainit? Mas malapit sa taglamig namumula ang mga hayop, ang kanilang balahibo ay nagiging siksik at mainit, kaya ang aso ay hindi malamig kahit na sa lamig!

Nakikinig ang mga bata sa mga sumusunod bugtong:

Mayroon akong malaking mane, tainga at hooves. I'll give him a playful ride, sinong hindi matatakot. Makinis ang balahibo ko, Sino ako?

(Kabayo.)

Tagapagturo: Tama, kabayo. Kabayo din alagang hayop. Ang may-ari nito ay nagtatayo ng paddock, na kung tawagin ay kuwadra, upang kapag malamig ang kabayo ay hindi magyelo. Ano ang gustong kainin ng kabayo? (Mga sagot ng mga bata). Siyempre, oats! Ang isang kabayo ay tumutulong sa isang tao na magdala ng iba't ibang mga timbang.

Makinig sa isa pa bugtong:

Gutom na moos

Ang busog na busog ay ngumunguya,

Nagbibigay ng gatas sa lahat ng bata!

Tagapagturo: Siyempre, baka ito, nagbibigay ito ng masarap at malusog na gatas. Saan sa palagay mo mabubuhay ang baka sa taglamig? (Mga sagot ng mga bata). Para sa mga ito hayop ang isang tao ay gumagawa ng isang espesyal na panulat, ito ay mainit-init doon. Sa taglamig magkakaroon ng niyebe sa mga bukid, saan sa palagay mo ang mga baka ay manginginain? Ang mga may-ari ay nagtatabas ng damo sa tag-araw, at kapag ito ay natuyo, inilalagay nila ito sa mga tambak - mga haystack. Ang dayami ay pinatuyo sa hayloft, na gagamitin sa pagpapakain sa baka kapag walang damo.

Mga bata, tumayo tayo sa isang bilog at kumanta ng isang kanta - nursery rhyme:

Paano ko siya mabibigyan ng sariwang damo?

Kumain ka hanggang sa nilalaman ng iyong puso, aking munting baka!

Kumain ka ng busog, aking brownie!

Oh gaano ko kamahal ang aking munting baka!

Magbubuhos ako ng masaganang swill para sa baka,

Upang ang aking munting baka ay napakakain,

Upang ang brownie ay nagbibigay ng ilang cream.

Tagapagturo: at may mga ibon din gawang bahay. Alam mo ba ang mga ganyang ibon? (Mga sagot ng mga bata)

Oo, manok, pato, gansa ay manok, nakikinabang sila sa isang tao, at inaalagaan sila ng isang tao.

Ikaw at ako ay nalaman kung ano ang kailangang alagaan ang mga alagang hayop.

Nag-init si Murka sa amin, at ngayon ay huhuli siya ng mga daga!

Magaling guys, binibigyan ko kayo ng mga silhouette bilang souvenir mga alagang hayop. At dapat mong sabihin sa akin kung ano ang mga benepisyo nito hayop sa tao.

Pinuri ng guro ang mga bata at namamahagi ng mga larawan sa mga bata mga alagang hayop.

Ano ang pakinabang ng baka? - nagbibigay ng gatas,

Ano ang pakinabang ng manok sa tao? - nangingitlog,

Ano ang pakinabang ng pusa? - nanghuhuli ng mga daga,

Anong mga benepisyo ang naidudulot ng aso sa may-ari nito? - nagbabantay sa bahay,

Ano ang pakinabang ng isang pato? - nangingitlog,

At ang kabayo ay nagdadala ng mabibigat na karga.

Tagapagturo: Magaling guys! Bago mo palamutihan ang iyong hayop, tingnan natin ang mga larawan nila! (Tinatawag ng guro ang bata sa pisara at hihilingin sa kanya na ilarawan ang hitsura mga alagang hayop).

Mga batang pangkulay ng silhouette hayop.

Pagkatapos ng kulay, inilalagay namin ang lahat ng mga silhouette sa mesa, ang mga bata ay nagbibigay ng mga palayaw hayop at pag-usapan ang kanilang gawain.

Mga himnastiko sa daliri

Isa, dalawa, tatlo, apat, lima,

Paano pangalanan ang mga hayop? (Isa-isa naming ibaluktot ang mga daliri sa kaliwang kamay)

Ang pinakamalapit, ang pinaka-tapat -

Malamang kilala sila ng lahat (ipakpak ang aming mga kamay).

Kabayo, baka, aso at pusa (hintuturo ibaluktot ang mga daliri ng kaliwang kamay sa kanang kamay).

Ano ang dapat nating itawag sa kanila?

Mag-isip ng kaunti (Ibinuka namin ang aming mga braso sa gilid, na parang nagtatanong sa iba).

Nakatira sila nang magkasama sa bahay kasama ang may-ari (inilalarawan namin ang bubong gamit ang aming mga kamay mga bahay sa itaas,

Ibig sabihin, lahat sila ay tinatawag sa bahay.

Anyayahan ang mga bata na manood ng video « Mga alagang hayop»

Bottom line mga klase:

Tagapagturo:

Guys, pakisabi sa akin kung ano ang pinag-usapan natin ngayon klase?

Tungkol saan natutunan namin ang tungkol sa mga hayop?

Ikaw at ako ang bahala mga alagang hayop?

Talagang nagustuhan ko ang paraan ng iyong pagtatrabaho ngayon, pagsagot, at pagguhit! Magaling!

Mga publikasyon sa paksa:

Buod ng aralin para sa gitnang pangkat na "Mga Wild at Domestic Animals" Buod ng isang aralin sa gitnang pangkat sa paksang "Mga Wild at Domestic Animals" Alieva Aizhan Galimzhanovna Buod ng isang aralin sa gitnang pangkat sa paksa.

Buod ng GCD para sa isang aralin sa speech therapy ng subgroup sa gitnang pangkat na "Mga Wild at Domestic Animals" Ruleva Yulia Yurievna MBDOU " Kindergarten No. 242", Novokuznetsk Teacher-speech therapist Layunin: pagsasama-sama ng kaalaman sa paksang "Wild and Domestic Animals".

Buod ng isang aralin sa pag-unlad ng cognitive "Mga Alagang Hayop" sa gitnang pangkat Layunin: Pag-activate ng bokabularyo, pagbuo ng kakayahang magkakaugnay na sagutin ang mga tanong ng guro. Nilalaman ng programa: Mga layuning pang-edukasyon: Magturo.

Nilalaman ng programa: palawakin ang kaalaman tungkol sa mga alagang hayop, wastong pangalanan ang mga sanggol na hayop. Paunlarin ang kakayahang makinig nang mabuti.

Buod ng aralin na "Mga Alagang Hayop" sa gitnang pangkat BUOD NG ARALIN SA PAGKAKAMALAY SA IYONG KAPALIGIRAN SA PAKSA: PETS sa gitnang pangkat. Tagapagturo: Buchneva Elena Aleksandrovna.

MKDOU No. 15, Ust-Katav city.

Buod ng mga aktibidad na pang-edukasyon para sa mga bata ng gitnang pangkat na "Mga Alagang Hayop"

Buod ng GCD para sa mga bata sa gitnang pangkat. edukasyon - komunikasyon

"Mga alagang hayop"

Abstract ng GCD para sa mga sekondaryang bata. Larangan ng edukasyon - komunikasyon.

Paksa:"Mga alagang hayop"

Target: pagbuo ng magkakaugnay, diyalogo at monologo na pananalita ng mga bata.

Mga gawain:

- palakasin ang pangkalahatang konsepto ng "mga alagang hayop" sa mga bata.
- i-systematize ang mga ideya ng mga bata tungkol sa mga alagang hayop;
- itatag ang kaugnayan at pag-asa ng buhay ng mga alagang hayop sa mga tao;
- ipakita kung paano nakikinabang ang mga alagang hayop sa mga tao.
- pagyamanin ang bokabularyo: mga pangalan ng alagang hayop, "barn", "shed", "strays".
- pagbutihin ang kakayahang magsulat ng isang kuwento tungkol sa iyong alagang hayop(d/i “Pakikipanayam”).
- bumuo ng kakayahang magbalangkas maramihan mga pangngalan, gamitin nang tama ang mga ending ng case (d/i “One-many”)
— bumuo ng mga kasanayan sa diyalogo at pagbuo ng parirala.
— linangin ang isang mapagmalasakit na saloobin sa mga hayop, isang pagnanais na tulungan ang mga matatanda na alagaan sila;
- linangin ang isang pakiramdam ng responsibilidad.

Paunang gawain: pag-aaral ng mga tula tungkol sa mga hayop, pagtingin sa mga guhit, paglutas ng mga bugtong.

Materyal: laruang tuta, mga larawan: mga alagang hayop – baka, kambing, tupa, pusa, aso, kamalig, mga produkto ng pagawaan ng gatas, mga bagay na niniting ng lana, takip, baso, mikropono, recording ng tunog na may mga boses ng mga alagang hayop.

Pagsasama-sama ng mga lugar na pang-edukasyon: pag-unlad ng nagbibigay-malay, pag-unlad ng pagsasalita.

Mga teknolohiyang ginamit: nakakatipid sa kalusugan, paglalaro.

GCD move

Tagapagturo: Hello, guys! Ngayon, noong papunta ako sa iyo, nakilala kita maliit na tuta. Basang-basa siya ng ulan, at naaawa siyang humagulgol, nakatingin sa mga dumadaan.

- Bakit sa palagay mo siya napadpad sa kalye?
Mga bata: nakatira siya sa kalye, wala siyang tirahan

Tagapagturo: Oo, guys, ang mga hayop na walang tahanan ay tinatawag na walang tirahan.

—Sino ang madalas nating nakikitang inabandona sa lansangan?

Mga bata: pusa, aso

Tagapagturo: Saan sila nanggaling?

Mga bata: pinalayas sila para manirahan sa mga lansangan, ayaw nilang bantayan sila

Tagapagturo: Kadalasan, napapagod ang may-ari sa pag-aalaga sa hayop at hindi na ito pinapauwi. Kasalanan ng gayong mga tao kaya ang mga pusa at aso ay nawalan ng tirahan at hindi nasisiyahan. At nang walang init at pagmamahal, nagsisimula silang magkasakit at mamatay. Sa pamamagitan ng pagtatapon ng iyong mga hayop sa kalye, ang isang tao ay kumikilos nang iresponsable.

- Kaya dinala ko ang isang walang tirahan na tuta sa grupo, wala siyang bahay!
(nagpapakita ng malambot na laruan).

Tagapagturo: Ngayon, sa buong aralin, magliligtas ka ng isang tuta...magtayo ka ng bahay! At pagkatapos ay hindi na siya mawawalan ng tirahan. Ang bawat gawain na iyong natapos ay isang bahagi para sa bahay (Ipapakita ko sa iyo ang isang pader, isang bintana, isang bubong, isang tubo).

- Kaya, pinag-uusapan natin ang tungkol sa mga hayop, ngunit malalaman mo lamang ang tungkol sa kung alin sa pamamagitan ng pakikinig sa pag-record (kasama ko ang isang pag-record ng mga tinig ng mga alagang hayop: kabayo, baka, aso, pusa, kambing)
(sa pisara ay may larawan ng mga alagang hayop at isang kamalig)

Tagapagturo: Magaling! Nakuha mo ang unang piraso ng bahay - ang "pader" (lumapit ang isang bata at ikinakabit ito sa pisara).

Tagapagturo: Paano matatawag ang mga hayop na ito sa isang salita? (domestic)

Educator: Bakit sila tinawag na ganyan?

Mga bata: nakatira malapit sa isang tao, inaalagaan niya sila, pinapakain sila, nagtatayo ng pabahay para sa kanila

Tagapagturo: Ano ang pangalan ng bahay para sa mga hayop? (Ipinakita ko ito sa larawan).

Educator: Ito ay isang KWENTO, ulitin ang lahat nang magkasama. Tandaan ang bagong salitang ito.

Tagapagturo: Ang susunod na gawain para sa iyo ay isang bagong detalye.

Didactic na larong "One-many"

May isang baka si lolo - ngunit sa nayon ay marami... baka
isang kabayo – marami... kabayo
isang aso – marami... aso
isang kambing - marami... kambing
isang pusa – marami... pusa
isang baka – marami... baka
isang baboy - marami...baboy

Tagapagturo: Magaling! Nakuha mo ang pangalawang piraso ng isang bahay para sa isang walang tirahan na tuta. (idinikit ng bata ang bahagi ng "window" sa dingding).

PISIKAL NA MINUTO

Tumalon ang mga ardilya sa mga sanga.
Tumalon at tumalon, tumalon at tumalon!
Madalas silang kinukuha
Mataas, mataas! (tumalon sa pwesto)
Maglaro tayo ng hopscotch
Maglaro tayo ng hopscotch
Tumalon sa isang paa.
At ngayon kaunti pa
Tumalon tayo sa kabilang binti (tumalon sa isang paa)

Tagapagturo: Sabihin mo sa akin, mangyaring, bakit pinaamo ng tao ang mga hayop? Kung tutuusin, noong unang panahon sila ay mailap at nakatira sa kagubatan?

Mga bata: (para makinabang ang mga tao)

Tagapagturo: Ngayon sabihin sa akin kung ano ang pakinabang ng mga hayop at matatanggap mo ang susunod na bahagi ng bahay.
(Naglagay ako ng mga larawan)

Tagapagturo: Sino ito?

Mga bata: baka

Educator: Ano ang silbi ng baka?

Mga bata: gatas, mula sa gatas - mga produkto ng pagawaan ng gatas

Tagapagturo: Sino ito?

Mga bata: kambing, tupa

Educator: Ano ang silbi ng mga ito?

Mga bata: gatas ng kambing, lana, fluff - pagniniting ng mga bagay na lana

Tagapagturo: Cat

Mga bata: nanghuhuli ng mga daga

Guro: Aso

Mga bata: nagbabantay sa bahay

Tagapagturo: Sino ang nakakaalam kung ano ang iba pang tulong na ibinibigay ng aso sa isang tao?

Mga bata: naglilingkod sa pulisya, naglilingkod sa hangganan

Tagapagturo: At noong panahon ng digmaan, dinala ng mga aso ang mga sugatan mula sa larangan ng digmaan!

Tagapagturo: Magaling, natapos mo ang gawaing ito at nararapat sa isang bagong bahagi - isang bubong (Inilalagay ng bata ang "bubong" sa lugar.

Educator: At para sa huling gawain para sa iyo, kailangan kong maging... isang mamamahayag. (Nagsuot ako ng cap, salamin at kinuha ang mikropono sa aking mga kamay)

Educator: Sino ang isang mamamahayag, paano siya nagtatrabaho?

Mga bata: interviewing

Tagapagturo: Gusto kong makapanayam ang mga may alagang hayop sa bahay. Gamit ang mikropono, sabihin sa amin ang pangalan ng iyong alagang hayop, kung ano ang nagustuhan niya, marahil isang kawili-wiling insidente ang nangyari sa kanya (mga kwentong pambata).

Tagapagturo: Magaling! (inilalagay ng bata ang bahagi - ang "pipe" sa lugar). Kaya't ang aming walang tirahan na tuta ay may tahanan (ipakita ang resultang bahay). Magaling sa iyo!

Resulta: Sabihin mo sa akin, ano ang ginawa natin? Ano ang nagustuhan mo? Anong bagong natutunan mo?
(matamis na sorpresa para sa mga bata).

Maaari ka ring maging interesado sa:

Presenter Svetlana Abramova: talambuhay, edad, personal na buhay, larawan?
Noong tagsibol ng 2015, ang unang yugto ng bagong serye sa telebisyon ay ipinalabas sa panggabing hangin ng Channel One...
Algorithm para sa pagbibigay ng mga bakasyon sa mga mag-aaral na nagtapos sa HSE
Dumating na ang masayang oras para sa mga mag-aaral na magtatapos. At ni ang military registration at enlistment offices, o...
Mga lupain ng Poland sa Middle Ages at maagang modernong panahon Poland noong ika-10 - unang bahagi ng ika-12 siglo
Preface Ancient Slavs (L.P. Lapteva) Mga mapagkukunan sa kasaysayan ng mga Slav. kaayusan sa lipunan...
Ang pinakamahusay na mga talinghaga tungkol sa kahulugan ng buhay, mga problema sa buhay at mga layunin sa buhay
“The Parable of Good and Evil” Noong unang panahon, isang matandang Indian ang nagpahayag sa kanyang apo ng isang katotohanan sa buhay:...
Paano pagsasama-samahin ang write-off ng fixed assets sa accounting at tax accounting?
Ang mga materyales ay inihanda ng mga auditor ng kumpanyang "Pravovest Audit" Movable property, hindi...